nxgeneration webboard
สิงหาคม 20, 2014, 03:45:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NPE เล่นผมอีกแล้ว  (อ่าน 9354 ครั้ง)
Baracuda
เพชร

เจ้าคงไม่กลัวความมืดกันใช่ไหม ?

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:25:17 PM »

เมื่อวานไปซื้อของ หลายอย่าง เล็กๆน้อยๆ ที่ NPE เซียร์รังสิต
สั่ง 1N4148 กับ 1N914 อย่างละ 10 ตอนรับของดูผ่านๆไม่ได้เพ่ง (ตัวมันเล็ก ปวดตาครับ)
พอกลับมาบ้านไล่เช็คจากบิล ปรากฏว่า ในบิลเป็น
1N4148 x 10
1N914  x 10

!!!! แต่ผมมี 1N4148 2 แผง !!!(แผงละ10 ) แม่เจ้า !!! เล่นผมอีกแล้ว แต่คิดเงินผมเป็น 1N914 x 10 !!!! แล้วเลขที่ไดโอด พระเจ้าตัวมันเล็กครับ(ไม่ได้พกแว่นขยาย)
จ่ายเงินตรง แต่ของไม่ตรง เสียเงินเปล่าๆไม่เท่าไหร่ แต่เสียความรู้สึกกับพนักงานคนนั้นครับ (ผู้หญิงใส่แว่น) -*- สั่งของกับคนนี้ทีไรผมได้ของผิดประจำ พอดีเมื่อวานพนักงานน้อย

ราคาในเว็บก็ไม่ตรงกับหน้าร้าน (หน้าร้านแพงกว่า) แล้สจะมีเว็บทำซากอะไรครับ สั่ง LED แบบมีหมวกก็ไม่รู้จัก ผมบอกก็อบมาจากเว็บคุณนั่นละครับ
Thomson หมดจะยัดเยียดให้ Wima ให้ผมอีก (เอ๊ะยังไง !!! ) ดีที่ไม่เอามาด้วย
แล้วของหมดนี่เค้าไม่คิดจะสั่งมาขายเลยหรือครับ NPE
ขอบ่นหน่อยครับ
เซ็ง !! อย่างแรง

มีแหล่งใดจะแนะนำผมนอกจากที่นี่ไหมครับ เซ็งเลยทีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 02:26:56 PM โดย Baracuda » บันทึกการเข้า
tana
เพชร

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:47:50 PM »

ที่เซียร์รังสิตผมโดนประจำ จัดของขาดมั้ง
จัดผิดมั้ง ทุกวันนี้ IC ที่จัดผิดมายังอยู่เลย
ไม่รู้ใช้กับวงจรอะไร เป็นสิบตัว
แต่ก็ทำอะไรเค้าไม่ได้ เพราะเค้าให้เราเช็คของแล้ว
ตาเราก็ไม่ค่อยดีด้วย ตัวหนังสือมันเล็กมากๆ
nxgeneration
Administrator
เพชร

ฅนเมืองเกิน

narin_fender@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 03:20:23 PM »

บางที  สั่งทีเยอะๆ   เช็คกันลำบากครับ....    แต่ก็ต้องเช็ค

ถ้าจำไม่ผิด 1N914  ที่ NPE  ไม่มีนะครับ   ผมชอบ ES   มากกว่าเยอะเลย

แด่พระคุณพ่อแม่ ที่ยิ่งใหญ่ตลอดกาล 

ภูเขา ป่าไม้ และสายน้ำ กีตาร์ ข้างกาย จับมาเรียงราย กลายเป็น....ทำนอง
Baracuda
เพชร

เจ้าคงไม่กลัวความมืดกันใช่ไหม ?

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 03:41:31 PM »

บางที  สั่งทีเยอะๆ   เช็คกันลำบากครับ....    แต่ก็ต้องเช็ค

ถ้าจำไม่ผิด 1N914  ที่ NPE  ไม่มีนะครับ   ผมชอบ ES   มากกว่าเยอะเลย

แต่เขาติ๊กของผมมีน่ะครับพี่ แล้วพนักงานก็ไปจัดของ ในใบเสร็จก็มีชื่อมันอยู่เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาให้ดู เมื่อก่อนก็โดนบ่อยๆจนต้องยืนเช็ค
นี่ขนาดของน้อยยังผิดเลย ผิดเป็นแผงเลย
ไม่รู้เค้านึกว่าใช้แทนกันได้หรือยังไงครับ -*-

สงสัยคราวหน้าต้องเป็นลูกค้า ES ตามพี่มั่งแล้วครับ
tana
เพชร

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 03:49:31 PM »

ES อยู่แถวไหนครับ
ผมอยู่วัชรพลสายไหม
ที่ไปซื้อเซียร์เพราะใกล้บ้านครับ
max77
เพชร

Be fun

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 06:46:28 PM »

มาหน่ายด้วยคน ................
supa nova
เพชร

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 06:50:57 PM »

โดนกันหมด .............อิอิ
cgiperl
เพชร

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:37:13 PM »

แก่ๆกันแล้วนะครับ หูตาไม่ค่อยจะดีกันละนะ อิอิทำใจเถอะ

Baracuda
เพชร

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 09:34:58 AM »

แก่ๆกันแล้วนะครับ หูตาไม่ค่อยจะดีกันละนะ อิอิทำใจเถอะ

ท่านอย่าพูดเยี่ยงนั้นซิครับ โดนกันถ้วนหน้าละงานนี้ 55
ไม่แก่ยังมองไม่ค่อยเห็นเลยครับ
nut555555
ทองแดง
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:27:20 AM »

ผมด้วย อิอิ
ยังไม่เก่งด้วยถามอะไรทำหน้าตาแย่ใสเราอีก(สาขาบ้านหม้อ)
Baracuda
เพชร

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:45:00 AM »

ที่เซียร์รังสิตผมโดนประจำ จัดของขาดมั้ง
จัดผิดมั้ง ทุกวันนี้ IC ที่จัดผิดมายังอยู่เลย
ไม่รู้ใช้กับวงจรอะไร เป็นสิบตัว
แต่ก็ทำอะไรเค้าไม่ได้ เพราะเค้าให้เราเช็คของแล้ว
ตาเราก็ไม่ค่อยดีด้วย ตัวหนังสือมันเล็กมากๆ

IC,C หรือ ตัวอย่างอื่นที่ไม่ใช่ diode ตัวเล็กผมมองเห็นนะครับ
เจอ diode ตัวเล็ก ยอมแพ้ครับต้องหมุนแล้วหมุนอีกกว่าจะเห็นว่ามันเลขอะไร -*- แถมมาทีละ 2 หลัก -*-
max77
เพชร

Be fun

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 03:54:44 PM »

เรื่องจัดของผิดผมไม่เท่าไหร เพราะผมเช็คทุกอย่าง ผมยังไม่แก่ อิอิ
 แต่เรื่องของหมด บางอย่างก็หมดทั้งชาติเลยมั้งครับ สงสัย,,,,,
St_Seiya
ทองคำ

tuta_sung@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 04:10:54 PM »

NPE ที่บ้านหม้อก็เป็นครับโดยเฉพาะตาลุงอ้วนใส่แว่น จัดให้ผมผิดบ่อยมากครับ ถ้าไปเจอแกผมจะเลี่ยงๆไปเลย
ไปสั่งกับพนักงานผู้หญิงดูจะเวิร์คกว่าเยอะเลยครับจัดไม่ผิดด้วย
Baracuda
เพชร

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 04:42:49 PM »

เช็คไม่ละเอียดทีไรงานเข้าผมทุกทีครับ
babe2
เงิน

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:54:22 PM »

โห...ผิดยกเเผงงี้เเย่เลยครับ  เซ็งเเทนเลย
LittleNomad
เพชร

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 01:24:07 AM »

NPE สาขาเซียร์ - รังสิต ผมไปซื้ออุปกรณ์แค่ 2 หน เข็ดเลยครับ!!!!
- - หนแรก ด้วยความโง่ ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับอิเล็คทรอนิกส์แม้แต่กระผีกเดียว
จึงได้แต่จดรายการ (อย่างละเอียด บอกค่า Volt ไปเสร็จ) และกำชับหนักแน่นว่า "ขอชนิดตัวเล็ก ๆ ขา 5 มิล. หรือกว่านั้นเล้กน้อย"
-แต่... เจอ C กระป๋อง ตัวเท่านิ้วชี้!!!, Mylar เม็ดเกือบเท่าหัวแม่เท้า!!! - - ไอ้เราก็โง่ หอบกลับบ้านมาได้... ทุกวันนี้ยังตั้งอยู่บนโต๊ะ ไว้สำหรับดูเตือนสติ...555

- - หนสอง พกคำต่อว่าไปเพียบ ...และยังไม่เข็ด ยังอุตส่าห์ถือรายการยาวเป็นหางว่าวไปสั่งซื้ออุปกรณ์อีก...
ปรากฏว่า (ผู้ชายผอม ๆ ท่าทางดูเหมือนจะเป็นหัวหน้าแผนก) ไม่แยแสอะไรกับคำต่อว่า ...มิหนำซ้ำ คราวนี้รายการของผิดแทบจะทุกรายการ!!! ฮ่วย....

ส่วน NPE สาขาบ้านหม้อ ก็ใช่ย่อย... โดยเฉพาะเจ้าตุ้ยนุ้ยใส่แว่น หน้าเหมือนถูกเมียด่ามาทุกวันนั่นแหละ ตัวแสบ!!!!
เพราะนอกจากจะไม่ใส่ใจในการเช็ค การคีย์ หารายการตามสั่งแล้ว ยังชอบเสือกทะลึ่งหาค่าหาของมาแทน....เวรจริง ๆ....
- - อย่างไรก็ตาม ยังมีสาวตัวเล็ก ๆ คนหนึ่ง ผมน่าจะมอบรางวัลพนักงานอัธยาสัยดีที่สุดและใส่ใจในหน้าที่ที่สุดของ NPE ให้เธอ...
...หลัง ๆ มานี้ ผมไม่สั่งซื้อกับใคร นอกจากเธอนี่แหละ
โดยใช้วิธีจดรายการอย่างละเอียด และกำชับบอกกับเธอว่า ไม่เอาเบอร์แทน...
ผมไปแต่เช้า แล้วทิ้งรายการไว้ให้เธอค้นสต๊อก พร้อมกับให้เบอร์โทรฯ ไว้ เผื่อมีปัญหาเธอจะได้โทรฯ ถาม
จากนั้นก็ไปเดินเล่นดูโน่นดูนี่ที่อื่นสัก 2 ชม. - - ระหว่างนั้น บางครั้ง เธอก็โทรฯ มาถามว่า เบอร์นั้นไม่มี แต่มีเบอร์ที่ใกล้เคียงกันมาก จะสั่งแทนไหม อะไรทำนองนี้...
ครับ... ผมก็ไม่เคยถามชื่อของเธอสักที ไว้วันหน้าถ้าแวะไปอีก จะถามชื่อมาบอก... พนักงานดี ๆ แบบนี้ ต้องประกาศให้รู้กัน...

- - ส่วนเจ้าตุ้ยนุ้ย กรอบแว่นดำ คิ้วขมวดหน้าย่นนั่น อย่าได้ไปยื่น order กะมันทีเดียวเชียว - - ผมเคยแทบจะเอาอุปกรณ์ทั้งหมดที่สั่งซื้อ เขวี้ยงใส่กบาลมันมาแล้ว...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2010, 01:26:32 AM โดย LittleNomad » บันทึกการเข้า

supa nova
เพชร

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 08:54:27 AM »

กระทู้ล่าสุด ของน้าผมอ่านไปด้วย ขำไปด้วย เพราะผู้ชายไส่แว่นเป็นผมเอง (ล่อเล่น........ครับ      ผมคือผู้หญิงคนนั้นตะหาก)
อิอิ...........
Baracuda
เพชร

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 09:37:15 AM »

กระทู้ล่าสุด ของน้าผมอ่านไปด้วย ขำไปด้วย เพราะผู้ชายไส่แว่นเป็นผมเอง (ล่อเล่น........ครับ      ผมคือผู้หญิงคนนั้นตะหาก)
อิอิ...........

งงครับ -*-
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์